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TANZANIA imeendelea kutajwa
vizuri katika ukuaji wa uchumi
kutokana na kasi yake kubwa i
kupitia sekta mbalimba...

alkujenga masokolya samaki saba na mi
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Wadau changamkieni fursa hizi katika uvuvi

NZANIA imeendelea

. kutajwa vizuri katika

ukuaji wa uchumi

kutokana na kasi

yake kubwa kupitia

sekta mbalimbali za uzalishaji
mali.

Akiwa nchi Norway, juzi,
Rais Dk. Samia Suluhu Hassan,
alisema kwa mwaka 2024
Shirika la Fedha la Kimataifa
(IMF), lilisema kuwa Tanzania
inatarajia kuwa kati ya nchi 20

Rais Dk. Samia alisema hiyo ni fursa
kwa wawekezaji kutoka Norway
kuchangamkia nafasi zilizopo nchini

kwa kuwa kuna mazingira...

zenye uchumi unaokuwa kwa
kasi duniani:

Rais Dk. Samia alisema
hiyo ni fursa kwa wawekezaji
kutoka Norway kuchangamkia
nafasi zilizopo nchini kwa
kuwa kuna mazingira mazuri

a kisiasa, kijiografia na
iuchumi.

Moja ya sekta zinazokuwa
na kuonFeza mchango wake
katika ajira, uchumi wa mtu
mmoja mmoja na taifa kwa
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ujumla, ni uvuvi. . .
" ‘Jitihada na  mikakati
mbalimbali imeendelea
kuwekwa kuhakikisha uvuvi
unaimarika na kuwa eneo

- lenye mchango mkubwa kwa

kukuza uchumi.

Miongoni mwa mikakati
hiyo ni ujenzi wa mialo,
masoko ya samaki na
kuwawezesha wavuvi kuvua
kisasa kwa tija zaidi.

Serikali imesema katika
Mwaka wa Fedha 2023/2024,
inatarajia kujenga masoko ya
samaki saba na mialo mitatu
kwa lengo la kuboresha
miundombinu ya uvuvi nchini.

Kauli hiyo ilitolewa juzi
bungeni jijini Dodoma na
Naibu Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Alexander Mnyeti,
alipojibu swali la Mbunge wa
Nkasi~ Kusini (CCM), Vicent
Mbogo aliyetaka kujua ni lini
serikali itajenga masoko ya
kuuzia samaki katika kata za

‘Ninde, Wampembe na Kala

wilayani Nkasi, Mkoa wa
Rukwa.

Mnyeti allsema serikali
inaendelea kuboresha na
kujenga miundombinu
ya uvuvi katika maeneo

mbalimbali nchini, ikiwemo

katka mwambao wa Ziwg
Tanganyika.

Napongeza mikakat
hii inayowekwa na serikali

kupitia Wizara ya Mifugo na
Uvuvi, ambayo matunda yake
yameendelea kuonekana.

Moja ya matunda hayo
ni kuongeza uwezo wa
wavuvi wadogo kuvua kisasa,
kuvua samaki wengi kuliko
ilivyokuwa awali hatua ambayo
inawaongezea tija.

Hata hivyo, bado ipo fursa
kubwa ya kuendelea kufanya
vizuri na kunufaika zaidi na uvuvi
iwapo juhudi hizo za serikali
zitapokewa kwa mikono miwili
na wadau mbalimbali.

Kwa upande wa wavuvi
ni muhimu wakaendelea
kuzingatia hatua muhimu za
uvuvi wa kisasa, kujiunga katika
vikundi na kuomba mikogo
ambayo wataitumia kujiimarisha
hatimaye kujiongezea kipato.

Wakati wa kuongeza
manufaa ya shughuli za uvuvi
ni hivi sasa, kwa kuwa Serikali
ya Awamu ya Sita chini ya
Rais Dk. Samia imedhamiria
na inaonyesha kwa vitendo
kwamba ipo tayari kuwainua
wavuvi, hivyo wachangamkie
fursa zinazojitokeza.
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